• Tiền thưởng có phải đóng Bảo hiểm xã hội?

    Câu hỏi: Đề nghị Quý luật sư cho tôi hỏi là ở công ty tôi ngoài các khoản tiền lương, phụ cấp hiện nay tôi còn được hưởng các khoản tiền thưởng như thưởng sáng kiến trong công việc tăng năng suất lao động, thưởng sáng kiến tiết kiệm nguyen vật...

  • Quy định về thuế GTGT, thuế TNDN đối với các khoản chiết khấu, giảm giá

    Câu hỏi: Xin Quý công ty cho biết những nội dung trả lời vướng mắcvề thuế giá trị gia tăng và thuế thu nhập doanh nghiệp đối với các khoản chiết khấu, giảm giá tại công văn số 13047 của Cục Thuế thành phố Hà Nội trả lời chúng tôi có đúng không?

  • Chung cư bị cháy ai chịu trách nhiệm bồi thường thiệt hại?

    Câu hỏi: Xin các luật sư cho biết nếu các chung cư bị cháy như những vụ gần đây thì ai sẽ bồi thường những thiệt hại mà người dân phải gánh chịu về tài sản, về tinh thần? Triều Vỹ (Triều Khúc, Hà Nội)

  • Ai được đóng Bảo hiểm xã hội tự nguyện 1 lần?

    Câu hỏi: Xin các luật sư tư vấn cho chúng tôi biết  quy định của pháp luật về những trường hợp được đóng tiếp bảo hiểm xã hội tự nguyện một lần cho thời gian còn thiếu để hưởng chế độ hưu trí? Lê Văn Thụ - Hoàng Mai, Hà Nội

  • Đánh bài tú lơ khơ tiền có bị đi tù?

    Câu hỏi: Ở quê tôi vào ngày tết mọi người thường tụ tập đánh tú lơ khơ ăn tiền, chơi bầu cua ăn tiền. Tôi muốn hỏi đánh bài ăn tiền từ bao nhiêu tiền sẽ bị truy tố, xử lý hình sự?

  • Làm việc theo ca ký hợp đồng lao động thế nào?

    Một Giám đốc doanh nghiệp đặt vấn đề: "Doanh nghiệp chúng tôi kinh doanh trong lĩnh vực nhà hàng khách sạn có thuê một số lao động phổ thông làm việc theo ca (3 giờ/ca), tiền công 100.000 đồng/ca. Vậy công ty tôi có phải ký hợp đồng lao động và...

  • Trả lương khoán gọn có phải là một loại hợp đồng lao động?

    Giám đốc một một công ty có thắc mắc: "Ngành xây lắp có đặc thù công việc cần lao động theo hình thức khoán, do vậy có nhiều lao động ký hợp đồng làm việc theo hợp đồng khoán việc. Vậy loại hợp đồng này sang năm 2018 có phải đóng Bảo hiểm xã...

  • Giải đáp thắc mắc về bảo hiểm thất nghiệp, trợ cấp thôi việc

    Khi người lao động đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động trái pháp luật thì phải thực hiện các nghĩa vụ quy định tại Điều 43 của Bộ Luật Lao động

Trang :  Về trước   1 | 2 | 3 | 4 | 5 | 6 | 7 | 8 | 9   
Giới thiệu

CÔNG TY LUẬT Á ĐÔNG (ADONG LAWFIRM) xin kính chào Quý khách hàng!

CÔNG TY LUẬT Á ĐÔNG (ADONG LAWFIRM) xin kính chào Quý khách hàng!

Được chuyển đổi từ Công ty TNHH Tư vấn Đầu tư Á Đông (thành lập ngày 23 tháng 7 năm 2004), trải qua 10 năm hoạt động, các Luật sư chủ chốt của Công ty Luật Á Đông đã có một bề dày kinh nghiệm tư vấn trong lĩnh vực pháp luật đầu tư và pháp luật doanh nghiệp.

Bên cạnh những kinh nghiệm chuyên môn, các luật sư và chuyên viên pháp lý của Công ty Luật Á Đông luôn thấm nhuần cách nghĩ " Luật sư luôn là người bạn đồng hành mang lại sự yên tâm và an toàn cho doanh nghiệp trong các hoạt động kinh doanh ". Do vậy, trong quá trình cung cấp dịch vụ của mình, Công ty Luật Á Đông luôn được khách hàng đánh giá là một đơn vị tư vấn có đội ngũ nhân viên tận tâm...

Hotline

Hotline:

024.668.14111 - 0904 -253-822

Thống kê